Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (937)
Cho tôi hỏi.con tôi đã đăng ký bảo hiểm y tế và bị mất.giờ toii lên xã xin làm lại bảo hiểm thì mất bao lâu ,bảo hiểm cho trẻ dưới 6 tuổi ạ.tôi xin cảm ơn
Ngày gửi:
03/10/2019
Ngưởi gửi:
Nguyễn thị ngọc dung
Email:
hoangnam13.nt92@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi đã đóng bảo hiểm đủ 20 năm. Bây giờ được cơ quan cho nghỉ theo chế độ tinh giản biên chế. Vậy tôi muốn nhận chế độ bảo hiểm 1 lần có được hay không.
Ngày gửi:
30/09/2019
Ngưởi gửi:
Thu phương
Email:
phanthithuphuong@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi có công tác tại công ty 72 thuộc Binh đoàn 15 tại Đức cơ từ 12/2016 đến 12/2018 và tham gia bảo hiểm theo đúng quy định của nhà nước từ ngày vào làm là đúng 2 năm . Vậy tôi xin được hỏi về thủ tục làm BHXH và BH thất nghiệp như thế nào ạ? tôi cần những giấy tờ gì?
Ngày gửi:
24/09/2019
Ngưởi gửi:
Bách
Email:
Bach1607@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
cho em hỏi ạ, e công tác trong llvt muốn làm bảo hiểm cho thân nhân nhưng vợ em xưa giờ chưa có mã số bảo hiểm trên hệ thống nên không làm được giờ em muốn làm số thì làm thế nào ạ. giờ vợ chồng em có hộ khẩu ở phù đổng , pleiku, trước đó vợ em ở đakđoa , em xin cảm ơn ạ
Ngày gửi:
20/09/2019
Ngưởi gửi:
vũ mạnh tiến
Email:
manhtien034567@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Kính gửi Bảo Hiểm Xã Hội Tỉnh Gia Lai, Cơ quan cho tôi hỏi bảo hiểm của tôi ghi nơi đăng ký khám chữa bệnh là huyện Lâm Hà tỉnh Lâm Đồng, thì khi tôi đi khám chữa bệnh ở bệnh viên y tế huyện Phú thiện - Tỉnh Gia Lai thì được hưởng bao nhiêu % quyền lợi BHYT ? khi tôi đi khám chữa bệnh ở Bệnh viện ...
Ngày gửi:
06/09/2019
Ngưởi gửi:
Bích Ngọc
Email:
cxcm.ngocbtb@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Trước đây tôi có làm việc cho một công ty ở Sài Gòn, được công ty cấp thẻ BHYT tại BV thành phố Pleiku, sau đó tôi nghỉ việc và tham gia bảo hiểm y tế tự nguyện, giờ tôi đã xin được việc làm khác và được công ty đóng BH, nhưng thời gian đủ 5 năm liên tục sử dụng trên BHYT đã cấp không khớp với BHYT ...
Ngày gửi:
28/08/2019
Ngưởi gửi:
Trần Thị Liễu
Email:
Lieutran.010583@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi đang đi làm tại một doanh nghiệp tại Tp HCM, có thẻ BHYT với nơi khám chữa bệnh là Bệnh viện Nhân dân Gia Định. Thời gian tới tôi có dự định sinh con ở Bệnh viện Đa khoa Tỉnh Gia Lai vào tháng 1/2020. Như vậy tôi có cần đổi nơi đăng ký khám chữa bệnh để được hưởng chế độ BHYT không? Còn nếu ...
Ngày gửi:
21/08/2019
Ngưởi gửi:
Lê Thị Kiểu Trinh
Email:
kieutrinh5989@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời