Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách câu hỏi (986)
Tôi đăng ký khám bệnh tại bệnh viện huyện Tôi lên thành phố pleiku thăm bà con. Chẳng may bị đau bệnh tôi đi khám bệnh tại bệnh viện thành phố. Bệnh viện thành phố pleiku có được chuyển tôi đến bệnh viện tỉnh không Nếu được cơ quan trả bảo hiểm y tế tôi thế nào
Ngày gửi:
29/04/2024
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thanh Long
Email:
longthanh@76gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Chào anh chị ! Tôi được biết thay đổi nơi KCB vào đầu mỗi quý vào tháng 1,4,7, 10, vậy thủ thục để thay đổi như thế nào? có thể kê khai trên phần mềm BH tại đơn vị được không và vào tiểu mục nào để đăng ký nhờ BHXH tỉnh Gia Lai hướng dẫn cụ thể, xin cảm ơn!
Ngày gửi:
03/06/2023
Ngưởi gửi:
Phạm Thị Hằng
Email:
thư điện tử
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi công tác tại đơn vị nhà máy nước Chư Sê. Hiện đã nghĩ việc mà cơ quan không giải quyết tiền nợ bảo hiểm cho tôi. Xin hỏi giờ tôi phải làm thế nào để có thể lấy được số tiền cơ quan đang nợ bảo hiểm để tiếp tục tham gia đóng bảo hiểm tại đơn vị khác
Ngày gửi:
17/05/2023
Ngưởi gửi:
Đức Nguyễn
Email:
ducnguyen.ndd@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Hiện tại, tôi đang công tác tại Công an huyện Krông Pa, Gia Lai, tôi có câu hỏi như sau: - 03 thân nhân của tôi gồm Vợ, Bố vợ, Mẹ vợ trước đây được cấp thẻ BHYT theo chế độ tại vùng ĐBKK, nay xã đã lên Nông thôn mới nên chế độ cấp BHYT miễn phí không còn. - Cuối tháng 9 vừa rồi tôi có làm hồ sơ gửi ...
Ngày gửi:
01/11/2022
Ngưởi gửi:
Nguyễn Đức Dũng
Email:
dungkrn.10011995@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Chào anh chị. Vẫn đề là e có xin nghỉ việc ở cty. Trước khi nghỉ e có nộp lại sổ bhxh cho bên cty để làm thủ tục chốt sổ. Và khi liên hệ cty thì bên cty nói đã báo giảm từ tháng 6, nhưng lại không đưa sổ cho cơ quan bhxh để chốt sổ cho em. Nay em hỏi thì cty lại trả nguyên sổ cũ cho em. Vậy bây ...
Ngày gửi:
18/07/2022
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Trang
Email:
trangnx89@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Vừa qua tôi được nghe bảo hiểm xã hội tỉnh tuyên truyền về chính sách bảo hiểm, trong đó có nội dung về quyền lợi hưởng khi tham gia bảo hiểm xã hội, cho tôi hỏi năm nay tôi 60 tuổi, có được tham gia bảo hiểm xã hội không? nếu được thì dến bao giờ tôi nhận được lương hưu?
Ngày gửi:
18/07/2022
Ngưởi gửi:
Lê thị Lan phương
Email:
lanphuong@gmail.cơm
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi công tác tại hội liên tinh gia lai, đóng bảo hiểm xã hội từ tháng 3 năm 1998 đến tháng 4 năm 2019 chốt sổ bảo hiểm. Vậy đến khi nào tôi được giải quyết chế độ, số tiền được tính như thế nào?
Ngày gửi:
18/07/2022
Ngưởi gửi:
Nguyễn thị hồng minh
Email:
lgh13072008@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời